Ticker

6/recent/ticker-posts

Header Ads Widget

Responsive Advertisement

ABUBUWAN DAKE HAIFAR DA KURAJEN PIMPLES DA YADDA ZAKU MAGANCE



ABUBUWAN DAKE HAIFAR DA KURAJEN PIMPLES DA YADDA ZAKU MAGANCE SHI

Pimples suna tasowa jajayen tabo tare da farar cibiya wanda ke tasowa lokacin da aka toshe ɓangarorin gashi ya zama kumburi ko kamuwa da ƙwayoyin cuta. Yana toshe yanayin fata wanda ke faruwa lokacin da ɗigon gashi ya toshe da mai da matattun ƙwayoyin fata.


Pimples ya fi yawa a cikin matasa


abubuwan da ke haifar da kuraje pimples


Hormones. Lokacin da androgens ya tashi a cikin maza da 'yan mata a lokacin balaga, glandan sebaceous da ke ƙarƙashin fata suna ƙara girma kuma suna samar da mai ko mai. ...

Gado. ...

Kayayyakin kayan kwalliyar mai. ...

Damuwa da Damuwa. ...

Magunguna. ...

Abinci. ...

Gemun abokin tarayya. ...

Pimple popping.

Kuraje suna tasowa lokacin da sebum - wani abu mai mai da ke sa gashin ku da fata - kuma matattun kwayoyin halittar fata suna toshe gashin gashi. Kwayoyin cuta na iya haifar da kumburi da kamuwa da cuta wanda ke haifar da kuraje masu tsanani.

Hormonal canje-canje. ...

Wasu magunguna. ...

Abinci. ...

Damuwa

Abincin da ke haifar da kuraje

Sugar. Sugars, wanda muke cinyewa azaman tsayayyen farin sukari a cikin gidajenmu da sauran nau'ikan kamar sodas, ruwan 'ya'yan itace tetra, zuma, da sauransu.

Kayayyakin Kiwo. ...

Abinci mai sauri. ...

Chocolate. ...

Abincin maiko. ...

Whey Protein Foda. ...

Tsaftataccen Hatsi. ...

Abincin da ke da wadata a cikin Omega-6 Fats.


Alamun

Yana buƙatar ganewar asali na likita

Alamun sun bambanta daga baƙar fata mara ƙonewa zuwa pimples masu cike da ƙwayar cuta ko babba, ja da tausasawa.


Mutane na iya dandana:

Fata: pimples, ja, ko taushi

Hakanan na kowa: comedo


Karamin ja, kumburi masu taushi (papules) Pimples (pustules), waxanda suke papules tare da mugunya a tukwicinsu. Manya, daskararru, dunƙule masu raɗaɗi a ƙarƙashin fata (nodules) Masu raɗaɗi, kullun da ke cike da ƙwayar cuta a ƙarƙashin fata (cututtukan cystic)


Rigakafi da sarrafa pimples


Tuntuɓi ƙwararrun likitan ku na kan layi kuma shiga taɗi ta ƙungiyar wayar da kan kiwon lafiya ta kan layi

A wanke fuska da kyau....


San nau'in fatar ku. ...

Yi amfani da mai moisturizer. ...

Yi amfani da maganin kuraje kan-da-counter. ...

Kasance cikin ruwa. ...

Iyaka kayan shafa. ...

Yi ƙoƙarin kada ku taɓa fuskar ku. ...

Iyakance fitowar rana.


Sau biyu a rana, yi amfani da hannayenka don wanke fuskarka da sabulu mai laushi ko mai tsabta mai laushi (Cetaphil, Vanicream, wasu) da ruwan dumi. Kuma ku kasance masu laushi idan kuna aske fatar da ta shafa. A guji wasu samfuran, kamar goge fuska, astringent da abin rufe fuska. Suna yawan fusatar da fata, wanda zai iya cutar da kuraje.


Yana Hana Pimples da kuraje. Wasu nau'ikan guba za su toshe ƙananan pores ɗin ku akan epidermis kuma suna iya haifar da batutuwa kamar kuraje da pimples. Ta hanyar shan ƙarin ruwa, za ku tabbatar da cewa ba za ku sha wahala daga kuraje masu tsanani da kuraje ba. Yayin da fatar jikinka ta kara yawan ruwa, raguwar pores ɗinka za su toshe


Ta yaya zan iya magance kuraje na a zahiri?

A haxa kashi 1 apple cider vinegar da ruwa sassa 3 (amfani da ruwa mai yawa don fata mai laushi). Bayan tsaftacewa, a hankali a yi amfani da cakuda ga fata ta amfani da ƙwallon auduga. Bari ya zauna na tsawon daƙiƙa 5 zuwa 20, kurkura da ruwa kuma ya bushe. Maimaita wannan tsari sau 1 zuwa 2 kowace rana, kamar yadda ake buƙata.



Post a Comment

0 Comments